విమర్శకుల రేటింగ్ : 3.5 /5
వీక్షకుల రేటింగ్ : 3.5 /5
విమర్శకుల రివ్యూ


తమిళ హీరో కార్తి ప్రతి సినిమాకు వైవిధ్యం చూపిస్తూ ఉంటారు. కేవలం కమర్షియల్ సినిమాలు మాత్రమే కాకుండా ప్రయోగాత్మక సినిమాలు చేస్తుంటారు. ఈ కోవలోనే తాజాగా ‘ఖైదీ’ సినిమా చేశారు. ‘నగరం’ వంటి థ్రిల్లర్ మూవీని తెరకెక్కించిన లోకేష్ కనకరాజ్ ఈ సినిమాకు దర్శకత్వం వహించారు. దీపావళి కానుకగా ఈ చిత్రం శుక్రవారం ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చింది.

కథ
ఆది శంకర్ (హరీష్ ఉత్తమన్) అనే గ్యాంగ్‌స్టర్ తెలుగు రాష్ట్రాల్లోకి అక్రమంగా కొన్ని కోట్ల రూపాయల విలువ చేసే డ్రగ్స్‌ను తీసుకొస్తాడు. చిత్తూరు నుంచి ఆ డ్రగ్స్‌ను మిగిలి ప్రొంతాలకు తరలించాలని ప్లాన్ చేస్తాడు. అయితే, కొంత మంది పోలీసులు ఆ గ్యాంగ్‌లో అండర్ కవర్ ఆఫీసర్లుగా ఉండటంతో ఆ సరుకు మొత్తాన్ని పోలీసులు స్వాధీనం చేసుకుని ఎస్పీ ఆఫీసులో దాచిపెడతారు.

ఆ డ్రగ్స్‌ను ఎలాగైనా చేజిక్కుంచుకోవాలని, ఇన్ఫార్మర్లుగా ఉన్న పోలీసులను చంపేయాలని ఆది శంకర్ గ్యాంగ్ ప్లాన్ వేస్తుంది. ఇదే సమయంలో జైలు నుంచి విడుదలైన ఢిల్లీ (కార్తి) అనుకోకుండా పోలీసుల దగ్గర ఇరుక్కుంటాడు. అయితే, ఆ పోలీసులకు ఢిల్లీనే దిక్కవుతాడు. ఖైదీ జీవితాన్ని అనుభవించి బయటికి వచ్చిన ఢిల్లీ.. అసలు పోలీసులకు ఎందుకు సాయం చేశాడు? గ్యాంగ్‌స్టర్స్ నుంచి వాళ్లను ఎలా కాపాడాడు అనేదే సినిమా.

రివ్యూ
సాధారణంగా సినిమా అంటే హీరోహీరోయిన్, విలన్, పాటలు, ఫైట్లు, ఎమోషన్స్. ఒక సగటు ప్రేక్షకుడు కోరుకునే కమర్షియల్ అంశాలు ఇవే. కానీ, కొన్ని సినిమాలు వీటన్నిటికీ విరుద్ధం. హీరోయిన్ ఉండదు, పాటలు ఉండవు.. కేవలం స్క్రీన్‌ప్లే మీదే నడుస్తాయి. అలాంటి చిత్రమే ‘ఖైదీ’. ఒక్క రాత్రిలో ఏం జరిగింది అనేదే ఈ సినిమా. అంతా చీకటిలోనే ఉంటుంది. కానీ, చాలా ఆసక్తికరంగా సాగుతుంది. సినిమా ప్రారంభం నుంచి చివరి వరకు కథనం పరిగెడుతూనే ఉంటుంది.

‘నగరం’ సినిమాతో ఆకట్టుకున్న దర్శకుడు లోకేష్.. ‘ఖైదీ’తో తానెంటో మరోసారి నిరూపించుకున్నారు. కథనం అంత బాగా రాసుకున్నారు. కేవలం థ్రిల్లింగ్ ఎలిమెంట్స్‌తో కథనాన్ని నడిపించారు. ఎలాంటి కమర్షియల్ ఎలిమెంట్స్ లేకుండా కేవలం ఛేజింగ్‌లు, ఫైట్లు, ఎమోషన్స్‌తోనే రెండున్నర గంటల పాటు సినిమాను నడిపించడం అంటే మామూలు విషయం కాదు. కానీ, లోకేష్ నడిపించారు. కార్తి లాంటి నటుడుని ఎలా వాడుకోవాలో అలా వాడుకున్నారు.

యావజ్జీవ శిక్ష పడిన ఒక ఖైదీ సత్ప్రవర్తనతో బయటికి వచ్చి.. ఎలా ఉంటుందో తెలియని కూతురు కోసం తపన పడుతూ ఉంటాడు. అలాంటి తండ్రి పాత్రలో కార్తి నటన చాలా బాగుంది. మొరటోడిగా, గ్యాంగ్‌స్టర్స్‌ను మట్టుబెట్టే మొనగాడిగా కార్తి కరెక్ట్‌గా సరిపోయారు. కొన్ని సన్నివేశాల్లో కార్తి ఏడిపించేశారు కూడా. ముఖ్యంగా క్లైమాక్స్‌లో కూతురి చూసినప్పుడు కార్తి నటన ప్రేక్షకులతో కంటతడి పెట్టిస్తుంది. నిజం చెప్పాలంటే ఈ సినిమా కార్తి వన్ మ్యాన్ షో. ఇక, టాస్క్‌ఫోర్స్ ఆఫీసర్ బెజోయ్‌గా నటించిన నరైన్ తన పాత్రకు పూర్తి న్యాయం చేశారు. థ్రిల్లర్ ఎలిమెంట్స్ మధ్యలో ధీన తన నటనతో నవ్వించాడు. వయసు మీద పడినా ఉద్యోగ ధర్మం కోసం దేనికైనా తెగించే కానిస్టేబుల్ పాత్రలో జార్జ్ నటన బాగుంది.

టెక్నికల్‌గా సినిమా చాలా బాగుంది. ముఖ్యంగా సామ్ సీఎస్ నేపథ్య సంగీతం, సత్యన్ సూర్యన్ సినిమాటోగ్రఫీ సినిమాకు ప్రధాన బలాలు. ఈ సినిమాను మొత్తం 60 రాత్రుల్లో చిత్రీకరించారు. చీకటిలోనే అయినప్పటికీ లైటింగ్ ఎఫెక్ట్‌తో అద్భుతంగా తెరకెక్కించారు. రాత్రి పూట అడవిలో లారీలో ప్రయాణం చేసే సన్నివేశాలను సత్యన్ సూర్యన్ తన కెమెరాలో అద్భుతంగా బంధించారు. సినిమా చూస్తున్నంత సేపు ప్రేక్షకుడికి ఒక కొత్త ఫీలింగ్ కలుగుతుంది.

మొత్తంగా చూసుకుంటే ఇదొక మంచి యాక్షన్ థ్రిల్లర్. ఫ్యామిలీ ఆడియన్స్‌ని పక్కన బెడితే థ్రిల్లర్ సినిమాలు ఇష్టపడేవారికి విందు భోజనమే. ఇంకో ఆసక్తికర విషయం ఏంటంటే.. ఈ సినిమాకు సీక్వెల్ రాబోతుంది. దీనికి సినిమా క్లైమాక్స్‌లో చిన్న క్లూ ఇచ్చారు. అదేంటో మీరే సినిమా చూసి తెలుసుకోండి.


సమీక్ష
మా విమర్శకుడి రేటింగ్
దర్శకత్వం 3.5/5
మాటలు 3/5
కథ 3.5/5
సంగీతం 3.5/5
Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *